Layin gefe Hagu

Tuntuɓar

  • bene na uku , Gini na 1, gundumar C, titin Honghu 108, titin Yanluo, gundumar Baoan Shenzhen, Guangdong, China 518128
  • Yadda za a bambance tsakanin caja baturin lithium da cajar baturin gubar-acid?

    Idan ya zo ga cajar baturin gubar-acid, aikace-aikacen farko da muke tunanin shine kekunan lantarki.A haƙiƙa, masana'antar ta raba batirin gubar-acid zuwa nau'i huɗu dangane da tsarinsu da yadda ake amfani da su:

    1. An saba farawa;

    2. Domin iko;

    3. Kafaffen nau'in nau'in hatimi mai sarrafa bawul;

    4. Ƙananan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i mai sarrafa bawul.

    An rarraba wannan hanya ta musamman daga yanayin tsarin, amma kuma dole ne ta yi la'akari da manufar.Har yanzu yana da wahala ga waɗanda ba masu aikin batir ba su fahimta.Idan an rarraba ta ta fuskar aikace-aikacen kasuwa mai tsabta, yana da sauƙin fahimta.Bisa ga wannan ma'auni, baturan gubar-acid sun kasu kashi biyu:

    Yadda za a bambance tsakanin caja baturin lithium da cajar baturin gubar-acid?

    1. Babban tushen wutar lantarki, ciki har da: kayan aikin sadarwa, kayan aikin masana'antu, kayan aikin sarrafa wutar lantarki, da kayan aiki mai ɗaukuwa;

    2. Ƙaddamar da wutar lantarki, ciki har da: kayan aiki na gaggawa, tashar tashar sadarwa, tsarin wutar lantarki, tsarin hasken rana.Wannan rarrabuwar aikace-aikacen yana da mahaɗai da yawa tare da aikace-aikacen batir lithium-ion.Ta fuskar karfin kasuwa, wannan mahadar ta fi karkata ne a batura masu wuta, kamar kekunan lantarki da kananan motocin fasinja.A fagen baturan wutar lantarki, an fi samun sabani tsakanin waɗannan fasahohin biyu.Saboda haka, bari mu kwatanta bambanci tsakanin baturan gubar-acid da baturan lithium a wannan filin.In ba haka ba, ambaton ba shi da tabbas kuma kwatancen ba shi da iyaka.

     

    Tushen duk bambance-bambancen da ke tsakanin su biyu ya ta'allaka ne a cikin kaddarorin kayan.Kyawawan abubuwa masu kyau da marasa kyau na batirin gubar-acid sun haɗa da gubar oxide, gubar ƙarfe, da sulfuric acid mai tattarawa;Batirin lithium-ion sun ƙunshi sassa huɗu: tabbataccen lantarki (lithium cobalt oxide/lithium manganese oxide/lithium iron phosphate/ternary), graphite mara kyau, diaphragm da electrolyte..Babban bambance-bambancen da wannan ya haifar su ne:

    1. Wutar lantarki mai ƙididdigewa ta bambanta: baturin gubar-acid mai-cell guda ɗaya 2.0V, baturin lithium-cell guda ɗaya 3.6V;

     

    2. Matsakaicin yawan makamashi daban-daban: baturin gubar-acid 30WH / KG, baturin lithium 110WH / KG;

     

    3. Rayuwar zagayowar ta bambanta.Matsakaicin baturan gubar-acid sau 300-500, kuma batirin lithium ya kai fiye da sau dubu.Daga mahangar manyan hanyoyin fasaha guda biyu na kekunan lithium-ion, bambanci tsakanin baturan lithium na ternary da batir phosphate na lithium iron phosphate shima yana da girma.Rayuwar fitar da batirin lithium na ternary shine sau 1000, kuma rayuwar baturin phosphate na lithium na iya kaiwa sau 200 00;

     

    4. Hanyar caji: Batirin Lithium yana ɗaukar hanyar iyakance ƙarfin lantarki da ta halin yanzu, wato duka na yanzu da ƙarfin lantarki ana ba su iyaka.Batirin gubar-acid suna da ƙarin hanyoyin caji.Mafi mahimmanci sune: Hanyar caji akai-akai, hanyar caji akai-akai, da kuma hanyar caji akai-akai.Hanyar cajin wutar lantarki, hanyar caji na yanzu, da caji mai iyo ba za a iya gamayya ba.


  • Na baya:
  • Na gaba: